การรับรองมาตรฐานวิชาชีพเพื่อการสอนและการสนับสนุนการเรียนรู้ที่มีคุณภาพของประเทศอังกฤษ หรือ The UK Professional Standards Framework (UKPSF)
รุ่นที่ 3
ลำดับ | ชื่อ-สกุล | สำนักวิชา |
Principal Fellow (0 คน) | ||
Senior Fellow (6 คน) | ||
1 | ผศ.พิชญ์สินี เควด | สำนักวิชาพหุภาษาและการศึกษาทั่วไป |
2 | รศ.ดร.วรางคณา จุ้งลก | สำนักวิชาสหเวชศาสตร์ |
3 | รศ.ดร.กิจชัย จิตขจรวานิช | สำนักวิชาสถาปัตยกรรมศาสตร์และการออกแบบ |
4 | อาจารย์จงสุข คงเสน | สำนักวิชาสารสนเทศศาสตร์ |
5 | รศ.ดร.นฤมล มาแทน -ได้รับการรับรอง FHEA เมื่อ พ.ศ. 2563 -ได้รับการรับรอง SFHEA เมื่อ พ.ศ. 2565 |
สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตรและอุตสาหกรรมอาหาร |
6 | ผศ.ดร.นุรดีนา จารง -ได้รับการรับรอง FHEA เมื่อ พ.ศ. 2563 -ได้รับการรับรอง SFHEA เมื่อ พ.ศ. 2566 |
สำนักวิชาสหเวชศาสตร์ |
Fellow (53 คน) | ||
1 | ผศ.ดร.สุฤกษ์ คงทอง | สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี |
2 | รศ.ดร.มณฑล เลิศคณาวนิชกุล | สำนักวิชาสหเวชศาสตร์ |
3 | รศ.ดร.สมชาย สวัสดี | สำนักวิชาเภสัชศาสตร์ |
4 | รศ.ดร.อรอนงค์ เฉียบแหลม | สำนักวิชาการจัดการ |
5 | ผศ.ดร.อภิชาต อธิไภริน | สำนักวิชาเภสัชศาสตร์ |
6 | รศ.ดร.รุ่งรวี จิตภักดี | สำนักวิชาการจัดการ |
7 | ผศ.ดร.ปาจรีย์ ศักดิเศรษฐ์ | สำนักวิชาเภสัชศาสตร์ |
8 | รศ.ดร.ปฏิมาพร สุขมาก | สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี |
9 | ผศ.ดร.น้ำฟ้า เสริมแก้ว | สำนักวิชาเภสัชศาสตร์ |
10 | ผศ.ดร.จิรพรรณ ทองสร้อย | สำนักวิชาแพทยศาสตร์ |
11 | ผศ.ดร.อุดมรัตน์ วัฒนสิทธิ์ | สำนักวิชาสาธารณสุขศาสตร์ |
12 | ผศ.นพ.ธีระพันธ์ สงนุ้ย | สำนักวิชาแพทยศาสตร์ |
13 | รศ.ดร.ทิพย์สุดา ทองบัวแก้ว | สำนักวิชาแพทยศาสตร์ |
14 | รศ.ดร.ประภาพร จันทร์เอียด | สำนักวิชาแพทยศาสตร์ |
15 | รศ.ดร.นุชจรี จีนด้วง | สำนักวิชาสหเวชศาสตร์ |
16 | ผศ.ดร.ธิพาพรรณ พลายด้วง | สำนักวิชาเภสัชศาสตร์ |
17 | ผศ.ดร.บูดี้ วาลูโย (Assist.Prof.Dr.Budi Waluyo) | สำนักวิชาพหุภาษาและการศึกษาทั่วไป |
18 | อาจารย์ ดร.อาลี อัซฮาบี (Dr.Ali Zahabi) | สำนักวิชาพหุภาษาและการศึกษาทั่วไป |
19 | รศ.ดร.ดุษฎี ชินนาพันธ์ | สำนักวิชาแพทยศาสตร์ |
20 | ผศ.ดร.ศิริลักษณ์ วีรสกุล | สำนักวิชาสาธารณสุขศาสตร์ |
21 | ผศ.ดร.ฟารีดา เจะเอาะ | สำนักวิชาสารสนเทศศาสตร์ |
22 | ผศ.ดร.ศวรรยา เลาหประภานนท์ | สำนักวิชาสาธารณสุขศาสตร์ |
23 | ผศ.ดร.รพีพร ขวัญเชื้อ | สำนักวิชาแพทยศาสตร์ |
24 | อาจารย์ ดร.ชิระวัฒน์ วัฒนพานิช | สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี |
25 | รศ.ดร.กำชัย นุ้ยธิติกุล | สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี |
26 | อาจารย์อภิชญา ชนะวงศ์ | สำนักวิชาเภสัชศาสตร์ |
27 | รศ.ดร.ขวัญธิดา โคตรพุ้ย | สำนักวิชาสหเวชศาสตร์ |
28 | รศ.ดร.นิรันดร มาแทน | สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี |
29 | ผศ.ดร.จิรา คงปราณ | สำนักวิชาสาธารณสุขศาสตร์ |
30 | ผศ.ดร.พุทธิพร ธนธรรมเมธี | สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี |
31 | อาจารย์ ดร.กฤติกา กาบพลอย | สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตรและอุตสาหกรรมอาหาร |
32 | ผศ.ดร.ศิราณี ยงประเดิม | สำนักวิชาเภสัชศาสตร์ |
33 | ผศ.กรรณิการ์ แสงประจง | สำนักวิชาพยาบาลศาสตร์ |
34 | ผศ.กำไล สมรักษ์ | สำนักวิชาพยาบาลศาสตร์ |
35 | ผศ.จันทร์จุรีย์ ถือทอง | สำนักวิชาพยาบาลศาสตร์ |
36 | รศ.ดร.วรวรรณ พันพิพัฒน์ | สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตรและอุตสาหกรรมอาหาร |
37 | ผศ.ดร.กาญจน์นัฐฐา ไชยศรียา | สำนักวิชาสารสนเทศศาสตร์ |
38 | อาจารย์ ดร.ยุทธนา เจริญรื่น | สำนักวิชาสารสนเทศศาสตร์ |
39 | ผศ.ดร.สิริวัจนา แก้วผนึก | สำนักวิชาสารสนเทศศาสตร์ |
40 | ศ.ดร.มนัส ชัยจันทร์ | สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตรและอุตสาหกรรมอาหาร |
41 | ผศ.ดร.ปรีดา สันสาคร | สำนักวิชาสาธารณสุขศาสตร์ |
42 | อาจารย์ ดร.ปริญญา ว่องไววณิชกุล | สำนักวิชาสหเวชศาสตร์ |
43 | ผศ.ดร.พรเพ็ญ ทิพยนา | สำนักวิชาการบัญชีและการเงิน |
44 | อาจารย์กนกวรรณ ตันตระเสนีย์รัตน์ | สำนักวิชาพยาบาลศาสตร์ |
45 | ผศ.จิราวรรณ คล้ายวิเศษ | สำนักวิชาพยาบาลศาสตร์ |
46 | อาจารย์ธีรวัฒน์ กล่าวเกลี้ยง | สำนักวิชาครุศาสตร์และศิลปศาสตร์ |
47 | ผศ.ดร.ฐิมาพร เพชรแก้ว | สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยี |
48 | อาจารย์สุพพัต รุ่งเรืองศิลป์ | สำนักวิชาสารสนเทศศาสตร์ |
49 | ผศ.สุผาณิต วิเศษสาธร | สำนักวิชาสถาปัตยกรรมศาสตร์และการออกแบบ |
50 | อาจารย์ ดร.นิษฐิดา สุดใหม่ | สำนักวิชาการบัญชีและการเงิน |
51 | ผศ.จิตติมา พีระพัฒน์ | สำนักวิชาสถาปัตยกรรมศาสตร์และการออกแบบ |
52 | อาจารย์ปิยนุช ขุนสวัสดิ์ | สำนักวิชาพหุภาษาและการศึกษาทั่วไป |
53 | อาจารย์สุธีระ ทองขาว | สำนักวิชาพหุภาษาและการศึกษาทั่วไป |